தசம எண்கள்
ஒப்பிடுதல், எண்கோட்டில் குறித்தல் - பாடக்குறிப்பு
வகுப்பு
& பாடம் |
VII - கணக்கு |
அலகு |
1 |
இயல் |
எண்ணியல் |
பாடத்தலைப்புகள் |
1.4. தசமங்களை ஒப்பிடுதல். 1.5. தசம எண்களை எண் கோட்டில் குறித்தல். |
கற்கும்
முறை |
Active Learning Methodology (ALM) |
கற்றல் விளைவுகள் :
704. பின்னங்கள் மற்றும் தசம எண்களின் பெருக்கல் மற்றும் வகுத்தலை மேற்கொள்ளும்
படிநிலைகளைப் பயன்படுத்துதல்.
1. அறிமுகம் :
ஆர்மூட்டல் |
நினைவு கூர்தல் |
மேலாய்வு |
பக்கம் 15 இல் உள்ள விரைவுத் துலங்கல்
குறியீட்டைப் பயன்படுத்துதல். |
பின்ன வடிவம், தசம பின்ன வடிவம் |
பக்கம் 15 முதல் லிருந்து
21 வரை |
2. புரிதல் :
அ) கருத்துச்
செயல்பாடு :
0.8 ஐ எண் கோட்டில் குறித்துக் காட்டுதல்.
ஆ) ஆசிரியர் செய்யும் கணக்குகள் |
இ) மாணவர் செய்யும் கணக்குகள் |
1) 5.05 மற்றும் 5.50 ஐ ஒப்பிடுக. 2) 2.1 ஐ எண் கோட்டில் குறிக்க. |
1) 3.53 மற்றும் 3.35 ஐ ஒப்பிடுக. 2) 3.3 ஐ எண் கோட்டில் குறித்துக் காட்டுக. |
3. குழுவேலை :
ஆ) ஆசிரியர் செய்யும் கணக்குகள் |
இ) மாணவர் செய்யும் கணக்குகள் |
2.35, 2.53, 5.32, 3.52, 3.25 ஐ
ஏறுவரிசையில் எழுதுக. |
17.35, 71.53, 51.73, 73.51,
37.51 ஐ இறங்கு வரிசையில் எழுதுக. |
4. வலுவூட்டுதல் :
பக்கம் 17, 18, 19 இல்
உள்ள கொள்குறி வகை வினாக்களுக்கு விடை காணச் செய்தல்.
5. மதிப்பீடு :
வகுப்பறை மதிப்பீடு |
வளரறி மதிப்பீடு |
1) 2.08, 2.086 ஐ ஒப்பிடுக. 2) 0.9 ஐ எண்கோட்டில்
குறிக்க. 3) 4.6 எந்த இரு முழுக்களிடையே
அமைந்துள்ளது? 4) 123.45,
123.54, 125.43, 125.3 ஐ ஏறுவரிசையில் எழுதுக. 5) 456.73,
546.37, 563.47, 745.63, 457.71 ஐ இறங்கு வரிசையில் எழுதுக. |
ஐந்து தசம எண்களை எழுதிக் கொண்டு
அவற்றை எண்கோட்டில் குறித்துக் காட்டுக. |
6. குறைதீர்க் கற்றல் :
பக்கம் 21 இல் உள்ள இணையச் செயல்பாடு.
7. தொடர்பணி :
பயிற்சி 1.3. இல் 3
பயிற்சி 1.4. இல் 4, 5
*****
No comments:
Post a Comment